~~~(¯...Diễn đàn Trường Cao Đẳng Nghề Nha Trang¯)~~~

Nơi Chia Sẽ Thông Tin Và Cùng Nhau Học Tập :X~ 
Trang ChínhTrang Chính  Tìm kiếmTìm kiếm  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Read more: http://maikhongquen.forumvi.com/t160-topic#ixzz1jbjU8F5I
  • BFF Teen 9X
Admin (252)
angel_cry (166)
bombombomat (92)
Pyn___ (77)
s3v3n (67)
kutunz3010 (26)
NHocKeoMut (21)
smile~ (19)
kún.synk (5)
Bin_Jeremy (5)
Admin nhắn với»vô hình...............................
gửi vào lúc Sun Feb 12, 2012 9:40 am ...
:i so lonely lonely lonely
Admin nhắn với»............................................!
gửi vào lúc Wed Feb 08, 2012 5:39 pm ...
:khi có chị ấy - em vô hình trước anh
Bin_Jeremy nhắn với»All......................
gửi vào lúc Mon Feb 06, 2012 10:18 am ...
:Đừng bao h nói " iu ai đó " nếu bạn ko chắc, và đừng bao h nói về cảm xúc nếu bạn ko có.... Smile
Admin nhắn với» ...................................member
gửi vào lúc Mon Feb 06, 2012 10:08 am ...
:happy valentine day =]]~
Bin_Jeremy nhắn với»Giấc Mơ.......
gửi vào lúc Mon Feb 06, 2012 10:08 am ...
:Có phải chăng điều đó là sự thật...!
Admin nhắn với»...gửi cho một người
gửi vào lúc Sun Feb 05, 2012 1:26 pm ...
:điều ước valentine : e dành cho anh - k phải ước cho e hay ước cho 2 ta - e ước cho anh
ước gì valentine này sẽ có một cô bé ở bên anh thay em - anh phải cười lên nhé - cười thật nhiều-hp anh nhé- e sẽ k iu - chỉ dõi theo từng bước anh đi thôi
bombombomat nhắn vớimọi thành viên :) ........................
gửi vào lúc Thu Feb 02, 2012 9:11 pm ...
:chúc mọi người dzui dzẻ trong năm mới farao farao
Admin nhắn với»..........hic
gửi vào lúc Thu Feb 02, 2012 10:12 am ...
:bắt đầu ghét tháng 2............................ Sad Sad Sad
Admin nhắn với»người lạ..................
gửi vào lúc Sun Jan 22, 2012 12:04 pm ...
:k gì là k thể...chỉ là mình muốn hay k thôi =]]~
NHocKeoMut nhắn với»Nguoi la.
gửi vào lúc Sun Jan 22, 2012 9:22 am ...
:cố hàn gắn lại mảnh gương đã vỡ sẽ chỉ làm đứt tay chãy máu thôi
Admin nhắn vớingười lạ.......
gửi vào lúc Fri Jan 20, 2012 11:10 pm ...
:em sẽ lại êu anh nhá scratch scratch scratch ...và iu nhìu hơn trc nữa
NHocKeoMut nhắn với»Tất cả thành viên
gửi vào lúc Fri Jan 20, 2012 8:18 pm ...
:em ah...em co pek nà....anh iu em nhìu nhắm hk hở..nhìu nhắm nhắm nun ak
Admin nhắn với»tâm trạng
gửi vào lúc Tue Jan 17, 2012 11:00 pm ...
:giao thừa một mình monkey monkey monkey và valentime cũn một mình pig pig pig
hvt_yh nhắn với»ALL..............................................
gửi vào lúc Tue Jan 17, 2012 10:23 pm ...
:I LOVE U................................................................
Pyn___ nhắn với" đứa nào nhìn là gửi cho đứa đó...
gửi vào lúc Mon Jan 16, 2012 6:48 pm ...
:nói chung là không có gì để đọc đâu xoay
angel_cry nhắn với»Tất cả thành viên
gửi vào lúc Tue Jan 17, 2012 11:11 am ...
:cà phê đắng ở trên môi nhưng e đắng ở trong lòng
Admin nhắn vớimấy mem iu zấu
gửi vào lúc Mon Jan 16, 2012 3:38 pm ...
:chúc pà koan một buổi tối ấm áp.... geek geek

Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này

Go down 
4 posters
Tác giảThông điệp
Admin
Admintrator
Admintrator
Admin

Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này Empty
Bài gửiTiêu đề: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này EmptyMon Jan 30, 2012 12:57 pm

Em không thể yêu anh quá nhiều như bao cô gái si tình khác, cũng không thể đến với anh quá gần bởi anh mang cái tên 'cô độc'.
Lại thêm một noen lạnh giá ở nơi đất khách...

Mùa đông năm nay đến thật nhanh anh à! Từ đầu tháng chín đến nay đã bao đợt gió lạnh ùa về. Em đang dần cảm nhận thấy dòng thời gian trôi qua thật mau, thoắt cái mà đã đến cái mùa giáng sinh thứ hai em phải đón ở nơi đấy.
Mới chỉ đầu tháng mười hai mà khắp nơi đâu đâu cũng bày trí nào là cây thông với những chiếc đén hồng đỏ nhấp nháy, nào là ông già noen với bộ quần áo đỏ rực và bộ lông trắng như tuyết rồi những đợt khuyến mãi hàng hóa chào đón mùa giáng sinh... nhộn nhịp lắm anh à! Những hạt mưa phùn nhỏ lất phất cũng không đủ để biến cái tiết trời khô hanh nơi đây trở nên ẩm ướt, ngoài đường bao người đang đi đi về về đông vui và tấp nập biết bao!

Vào cái ngày đầu tiên được nghỉ ngơi của một tuần mệt nhọc, những đôi tình nhân tíu tít như những đôi uyên ương, họ không ngại rét mướt chỉ cần một cái nắm tay, một vòng tay quàng qua bờ vai hay tự biến mình thành một nàng chuột bé bỏng, lọt thỏm trong cái áo phao to sụ của người yêu mình, đối với họ lúc này chỉ cần được bên nhau như thế đã đủ để chống chọi với mùa đông khắc nghiệt rồi.

Anh có biết không? Ở đây người ta chào đón giáng sinh nhộn nhịp hơn Việt Nam mình nhiều lắm. Em còn nhớ giáng sinh năm ngoái dưới dàn pháo bông sáng rực có những cặp vợ chồng đùm bọc cho con như những chú gấu di động chỉ để hòa vào dòng người đông đúc cùng nhau nói câu: “Chúc mừng giáng sinh.” Năm nay cũng vậy, hẵng còn đến tận gần một tháng nữa mới đến giáng sinh mà bao gia đình đã đưa con đi mua đủ thứ để trang trí. Giữa cái thứ gọi là hạnh phúc ấy, em mỉm cười.

... một nụ cười cô độc.
Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này Lanh

Em sẽ ngồi tại cái góc cafe quen thuộc, chờ anh đến cùng em đón đêm bình an, Cô độc à!

Cái trời đông giá buốt, buốt đến nỗi khiến hai bàn tay em đông cứng đỏ ửng lên rồi mất dần cảm giác, khuôn mặt em hứng chịu những làn gió đông đến nỗi đóng thành làn băng mỏng dính, liên tục sụt sịt rồi day day cái cánh mũi khiến nó đau rát. Em bất giác chạy ra ngoài lượn lờ như một con bé ngốc nghếch, cố gắng tìm kiếm một con người giống em trong cái dòng người hối hả, và rồi câu trả lời đến với em vẫn là “không”. Nhìn bao người hạnh phúc ngoài kia, em cũng ước mơ lắm.

Em không đòi hỏi nơi anh một cái gì đó to lớn, em chỉ cần anh dừng lại ở một góc khuất nhìn em lẫn vào bao người, thế là đủ rồi anh à. Em chỉ mong anh đừng chiếm ngự cả trái tim của em ngay lúc này, bởi khi có anh, em sợ tim em sẽ trở nên băng giá như cái lạnh mùa đông quá. Em không thể yêu anh quá nhiều như bao cô gái si tình khác, cũng không thể đến với anh quá gần bởi anh mang cái tên “cô độc”.

“Cô độc”- cái điều mà bất cứ người nào cũng phải e sợ, có ai là yêu cái cảm giác đấy đâu. Nhưng em thì không, thậm chí em đang thích thú với nó. Nếu có người nói với em rằng người ta ghét cô độc thì em sẽ nói lại rằng em không ghét cô độc. Nếu có người nói với em rằng người ta sợ cô độc thì em sẽ nói rằng em không sợ. Giữa bao đôi uyên ương hạnh phúc nắm tay nhau, ôm ấp nhau, em không ganh tị, em cũng không buồn chán bởi em biết anh đang đi cạnh em, sưởi ấm cho em, chỉ là em không thể sờ thấy anh, cũng chẳng thể nắm lấy bàn tay anh.

Giáng sinh năm nay cũng vẫn là nơi này, vẫn là cái buốt giá đấy, em sẽ ngồi tại cái góc cafe quen thuộc, chờ anh đến cùng em đón đêm bình an, Cô độc à!
https://cdn-nt.forumvi.com
angel_cry
Thành Viên Vàng
Thành Viên Vàng
angel_cry

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này EmptyMon Jan 30, 2012 5:12 pm

vài bữa e tìm dùm 2 thật nhìu bài ntn.. như là 1 tập dzj đó để 2 jn dzìa nhà đọc lun 1 lần hen.. thanks nhìu
bombombomat
Thành Viên Đồng
Thành Viên Đồng
bombombomat

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này EmptyMon Jan 30, 2012 6:32 pm

cũng đc pale
Admin
Admintrator
Admintrator
Admin

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này EmptyMon Jan 30, 2012 11:18 pm

angel_cry đã viết:
vài bữa e tìm dùm 2 thật nhìu bài ntn.. như là 1 tập dzj đó để 2 jn dzìa nhà đọc lun 1 lần hen.. thanks nhìu
hic béc đâu ra..@@
https://cdn-nt.forumvi.com
smile~
Desinger
Desinger
smile~

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này EmptyWed Feb 01, 2012 10:38 pm

cũn ổn Laughing
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này   Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này Empty

Đừng chiếm ngự cả trái tim em lúc này
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Xinh Anh Đừng _ lil knight
» Mv dễ thương - nếu biết trước e đừng tới
» Blogger Mỹ nói xấu du lịch Việt Nam trên Huffingtonpost
» Đừng Ngoảnh Lại - Lưu hương giang ft Suboi